16-port+2 Gigabit-slot VDSL Stackable Switch VC-1602




 

VC-1602


16-Port +2 Gigabit-slot 
VDSL Stackable Switch


Sản phẩm VC-1602 là thiết bị chuyển mạch Ethernet qua VDSL với 16 cổng VDSL và hai khe cắm gigabit phía trước switch cho lựa chọn mở rộng module cáp đồng hoặc quang. Switch này là một DSLAM (Digital Subscriber Line Access Multiplexer-bộ ghép kênh) dễ dàng kết nối và đã được thử nghiệm các  công nghệ Ethernet và VDSL để mở rộng mạng Ethernet qua 1 cặp cáp điện thoại. 

Tối đa băng thông đạt được 15/17 Mbps  và 5 chế độ truyền tuỳ chọn cung cấp hiệu suất cực cao cho mạng điện thoại, và tốn rất ít thời gian để cài đăt, cho phép cả dữ liệu và giọng nói truyền cùng trên cáp điện thoại độc lập. Hơn nữa, khoảng cách cực đại giữa hai thiết bị là 1,5km cung cấp khả năng với các dịch vụ xa hơn, rộng hơn. 2 khe mở rộng Gigabit ở mặt trước switch cho phép kết nối với mạng đường trục (backbone) hoặc với máy chủ. Module 10/100/ 1000Base-T, 1000Base-SX và 1000Base-LX để thích hợp với các mạng có sẵn và sử dụng nhiều loại cáp.

VDSL Switch chứa đựng những khả năng quản lý tuyệt vời có thể được truy cập từ xa bằng  Telnet, SNMP và trình duyệt web. Chuẩn IEEE 802.1Q với đặc tính VLAN tagging chia về mặt lôgic các nốt mạng lên tới 255 nhóm VLAN. Hai hàng đợi ưu tiên với hỗ trợ 802.1p, IGMP snooping và chức năng điều khiển tốc độ giúp tối ưu hoá băng thông mạng.

VC-1602 cung cấp chức năng nối tầng switch có thể quản lý 8 switch trên 1 IP duy nhất. Thông qua Bus quản lý riêng sử dụng cáp RJ-45, khoảng cách giữa các tầng tối đa 800m. Bus quản lý lưu thông cũng được chia đến từ cổng mạng, đảm bảo truyền dữ liệu mạng lưu lượng lớn không ảnh hưởng đến công việc quản lý. 128 cổng VDSL có thể được quản lý qua địa chỉ IP duy nhất.

VC-1602 lý tưởng cho cung cấp dịch vụ băng rộng cho các căn hộ khách sạn, khu công cộng. Tương thích hoàn toàn với modem Cisco LRE CPE, giải pháp VDSL của PLANET cung cấp sự thay thế với giá thành thấp.


Mô hình ứng dụng
















Giải pháp MTU/MDU/Hospitality
VDSL là giải pháp tốt nhất với giá thành hợp lý tốc độ cao cho việc kết nối mạng dịch vụ băng rộng tại các toà nhà (buiding), khu dân cư (multidwelling units) và trung tâm thương mại (multitenant units), khách sạn và bệnh viện. Bằng việc sử dụng cấu trúc mạng điện thoại có sẵn, việc cài đặt mạng không cần hệ thống cáp mới. Với tốc độ truyện dữ liệu 15/17Mbps, video on demand, điện thoại IP và nhiều dịch vụ băng rộng khác có thể dễ dàng thiết lập tại đây.

Đặc tính kỹ thuật

  • Tương thích Cisco LRE CPE 
  • Tuân theo các chuẩn IEEE802.3 10Base-T, IEEE802.3u 100Base-TX, IEEE 802.3z 1000Base-SX/LX, IEEE 802.3ab 1000Base-T, IEEE 802.3x flow control, IEEE 802.1Q VLAN và 802.1p
  • Các chế độ truyền lựa chọn 5 chế độ sử dụng giao diện quản lý của VC-1602
  • Điều chế QAM (Quadrature Amplitude Modulation)
  • Thiêt kế dựa trên công nghệ phân chia theo tần số (Frequency Division Duplexing)
  • Đầu nối RJ-21(telco-50) cho các cổng VDSL
  • Thông tin thông báo và dữ liệu có thể được chia sẻ nhờ đường dây điện thoại
  • Cung cấp 6K địa chỉ MAC và 384K bytes bộ nhớ trung gian
  • Hỗ trợ chuẩn 802.1p QoS
  • Hỗ trợ chuẩn 802.1Q được gắn trên VLAN, 255 nhóm VLAN có thể được cấu hình
  • Quản lý và cấu hình qua cổng console,  telnet, quản lý web và SNMP
  • Hỗ trợ IGMP snooping
  • Cổng mirror theo dõi trạng thái các cổng khác
Thông số kỹ thuật
  

Product

Model

VC-1602

Network Ports

Telco-50 (RJ-21), provides 16 VDSL connections

Stack Ports

2 x RJ-45

Module slot

2 for 10/100/1000Base-T, 1000Base-SX and 1000Base-LX modules

Console

1 x RS-232 DB-9

Stack ID selection

Knob with 8 settings (0~7)

MAC address table size

6k

Transmission method

Store-and-forward

Packet Buffer Memory

384K Bytes

LEDs

System: PWR, Master, Status
Per port: LNK,
ACT
Port
Module: LNK/ACT
Stack: LNK

Cables

10Base-T: 2-pair UTP Cat. 3,4,5 up to 100m
100Base-TX: 2-pair UTP Cat.5, up to 100m
1000Base-T: 4-pair UTP Cat 5, up to 100m
1000Base-SX: 50/125 and 62.5/125 fiber-optic cable, up to 550m
1000Base-LX: 9/125 fiber optic cable, up to 10km; 50/125 and 62.5/125 fiber-optic cable, up to 550m
VDSL: twisted-pair telephone or ISDN wires (AWG24 or better) up to 5000ft (1.5km)

Mode/Distance(Based on AWG24 wires)

ANSI - 15/4Mbps asymmetrical rate up to 4100 feet (1.25km)
ETSI - 11/4Mbps asymmetrical rate up to 4100 feet (1.25km)
VE-5 - 5/5 Mbps symmetrical rate up to 5000 feet (1.5km)
VE-10 - 11/11Mbps symmetrical rate up to 4100 feet (1.25km)
VE-15 - 15/17Mbps asymmetrical rate up to 3500 feet (1.05km)

Rack Mount

19" rack mount, 1U height

Dimension

440 x 285 x 44 mm

Operating Environment

Temperature: 0~50 degree C (operating), -20~70 degree C (storage)
Humidity: 0~90%, non-condensing

Power Supply

100~240VAC, 50~60Hz, auto-sensing

EMC/EMI

FCC, CE

Management Interface

Web, Console, Telnet and SNMP

Protocols and Standards

IEEE 802.3 (Ethernet)
IEEE 802.3u (Fast Ethernet)
IEEE 802.3z/802.3ab (Gigabit Ethernet)
IEEE 802.3x (flow control)
IEEE 802.1Q VLAN tag
IEEE 802.1p QoS
RFC 768 UDP
RFC 783 TFT
PRFC 791 IP
RFC 792 ICM
PRFC 826 ARP
RFC 854 Telnet
RFC 2068 HTTP
RFC 2236 IGMPv2

Network Management

RFC 1157 SNMP v1/v2
RFC 1123 MIB-2
RFC 1493 Bridge MIB

 

Thông tin đặt hàng


VC-1602
        16-port + 2 Gigabit-slots VDSL Stackable Switch
VD-CO16P     16-port VDSL Splitter

 




Được tạo bởi admin
Lần sửa cuối 17/09/08

Giới thiệu PLANETPhản hồi trực tuyến Mua hàng ở đâySơ đồ WebsiteEnglish  

Sử dụng bộ phần mềm TVIS 3.0
© Bản quyền của công ty máy tính NETCOM Co.,Ltd 2000-2016

Số lần truy cập:

Mọi kết nối tới Website này cũng như việc tái sử dụng lại nội dung phải được sự đồng ý của công ty NETCOM Co.,Ltd.
Mọi chi tiết xin liên hệ theo địa chỉ sau: Công ty máy tính NETCOM Co.,Ltd Số 46A/120 Đường Trường Chinh - Phương Mai - Đống Đa - Hà Nội.
Tel: (04)35737747 , Fax: (04)35737748 , Email: support@netcom.com.vn